Ji daɗin Ranar Spa a Gida | Ci gaba da Kula da Lafiyar Fata daga Ta'aziyyar Gidanku
22
Nov 2021

0 Comments

Ji daɗin Ranar Spa a Gida | Ci gaba da Kula da Lafiyar Fata daga Ta'aziyyar Gidanku

“Ah! Babu wani abu kamar zama a gida, don ta'aziyya ta gaske. " - Jane Austen, Emma


Wannan lokacin na shekara-yayin da ban mamaki saboda dalilai da yawa-na iya zama ɗan damuwa, musamman lokacin fita. Muna da ƙarin ayyuka kuma cunkoson ababen hawa yana da wahala. Shaguna da gidajen cin abinci sun cika cunkoso; har ma wuraren shakatawa da wuraren shakatawa suna cike da masu son yin kyan gani don bukukuwan. Wahalhalun barin gida na iya yin watsi da ainihin manufa na zuwa spa. 

An yi sa'a, yana yiwuwa a ji daɗin yawancin ƙa'idodi iri ɗaya na wurin shakatawa a cikin gidan ku. Muna da wasu ra'ayoyi masu ban mamaki waɗanda za su yaudare ku don ƙirƙirar saitin wurin hutu na gida don rana ko maraice.


Yadda Ake Samun Ranar Spa A Gida

Gidan wurin shakatawa na gida don cikakken jiyya da annashuwa ne. Keɓe lokaci lokacin da ba za ku daina tsayawa ba, daidai lokacin da kuke gida kaɗai (sai dai idan aboki ko abokin tarayya yana tare da ku). Kashe kayan lantarki kuma kashe sanarwar wayar. Idan kuna da dabbobin gida, tabbatar cewa an kula da su kuma an shagaltar da su.

Saita mataki tare da haske mai laushi da kyandir don yanayin gani. Haɗa ƙamshi mai haske tare da samfuran wanka ko mahimman mai kamar lavender a cikin mai watsawa, kula don guje wa mamaye hankalin ku da ƙamshi masu gaba da juna. Kunna sautuna masu laushi masu laushi, kamar kiɗan wurin shakatawa ko son dabi'a ta hanyar sabis na yawo ko injin sauti. Ci gaba da yanayin zafi. Hana gidan wanka ko murhu don haɓaka shakatawa.

Yawaitar tawul masu laushi, abin rufe fuska, abin rufe fuska mai ƙoshin ido, kayan wanka mai daɗi da silifa, da matashin kai mai dumi da aka taɓa ɗanɗana tare da mai mai mahimmanci duk zasu taimaka ƙirƙirar ƙwarewar wurin shakatawa. Cika tiren wanka tare da kula da fata da sauran kayayyakin. Shirya tukunyar gilashi tare da 'ya'yan itace ko ruwan kankara kokwamba don zuba a cikin gilashin da kuka fi so don ku kasance cikin ruwa.

Idan kuna so, zaɓi busassun ruwan inabi ko ruwan ma'adinai mai walƙiya, littafi ko mujallu, ko ma abincin haske mai lafiya kamar 'ya'yan itace ko crudités don kiyaye a kusa - duk abin da kuke jin daɗin hakan zai haɓaka nutsuwa ta hankali da ta jiki da abinci mai gina jiki. Lokacin spa yana nufin ragewa da haɓaka lafiya da walwala.


Yi amfani da Mafi kyawun Kayan Kula da fata na Gida

Idan kana sanye da kayan shafa, yi amfani da mai ko madarar kayan shafa kafin tsaftace fuskarka da wurin wuyanka. Sannan a shafa fuska kamar SkinMedica AHA/BHA Exfoliating Cleanser don cire matattun ƙwayoyin fata.

Bayan haka, buɗe pores ɗinku tare da tuƙin fuska ko tururi daga wanka. Idan kana da bahon jacuzzi, kunna jiragen sama don tausa. Tausasa fata yayin jiƙa da man wanka ko wankan oatmeal.

Aiwatar da abin rufe fuska da ya dace da nau'in fatar ku, ko haɗa goge da abin rufe fuska tare da samfuri biyu kamar Obagi Professional-C Microdermabrasion Yaren mutanen Poland + Mask) kafin a nutse cikin wanka mai dadi.


Hada kai Kayayyakin Ƙarfafa Fata

Bayan masking, mayar da hankali kan jiyya da danshi. Ka tuna — kuna da ɗimbin lokaci mai yawa, don haka ku sami mafi yawan samfuran ku kuma jira ɗan ɗan lokaci tsakanin shimfiɗa don wadataccen sha.

Kafin yin amfani da moisturizer naka, zaɓi magani ɗaya ko biyu don shimfiɗawa. Na'urar da ke ɗauke da peptide ko ɗaya tare da alpha-hydroxy acid ko retinol da samfur tare da ceramides ko hyaluronic acid zai sadar da gyara da ruwa. 

Don gamawa, Neocutis BIO CREAM FIRM RICHE Karin Moisturizing Smoothing & Tightening Cream shine abin da aka fi so na namu kuma ya ƙunshi peptides na mallakar mallaka don tallafawa samar da collagen da elastin, wanda ke daɗaɗawa kuma yana ƙarfafa fuska, wuyansa, da decolleté. The decadent Neocutis LUMIERE FIRM RICHE Extra Moisturizing Lighting & Tightening Eye Cream shine cikakkiyar madaidaicin sauti da tabbatar da yankin ido.

Wurin shakatawa naku yana iya haɗawa da kulawar jiki gaba ɗaya. Bayar da lokaci tsakanin jiyya don shakatawa kawai, ko kuma mai da hankali kan wasu wurare. Kunna gashin ku bayan shafa abin rufe fuska ko hydrating mask, yi amfani da mai a cikin cuticles ɗin ku, kuma ku lalata leɓun ku. Muna so SkinMedica HA5 Smooth and Plump Lep System, wanda ke sa santsi, da ruwa, kuma yana taushe lebe.


Haɓaka Ayyuka tare da Inganci Skincare

Kwarewar wurin hutu a gida yana son kulawa mai daɗi da inganci. Wannan ya sa mu ingancin Skincare dole. Kayayyakin da ingantattun sakamako waɗanda ke da aminci, na gaske, da shawarwari da ƙwararrun masu kyau ke amfani da su suna da mafi girman inganci don taimaka muku samun mafi yawan abubuwanku. ranar spa a gida. Don mafi kyawun kwaikwayi rana ɗaya a wurin shakatawa, yi amfani da samfuran inganci daga amintattun samfuran kamar Skinmedica, Obagi, Neocutis, iS Clinical, da PCA Skin.


Nuna Sakamako na Ranar Gidan Wuta na Luxury

Gidan gidan ku ya kamata ya sami sakamako mai ɗorewa - ba kawai daga amfani da zaɓin kulawar fata ba, amma saboda kuna ɗaukar lokaci don ragewa da yin abin da kuke so. ka ji dadin. Alamar kula da kai ce, ta hankali da ta jiki. 


Bar Tsokaci

Lura, dole ne a yarda da sharuddan kafin a buga su