Mafi kyawun Kulawar Jiki - Kula da Fatar ku, Gabaɗaya
05
Nov 2021

0 Comments

Mafi kyawun Kulawar Jiki - Kula da Fatar ku, Gabaɗaya

Dakatar da kulawa kawai fuskarka - duk jikinka ya cancanci mafi kyau!

Mutane suna ba da fifiko mai yawa akan gyaran fuska tare da duk magunan shafawa, magunguna, da hanyoyin da aka yi niyya ga wannan ƙaramin ɓangaren jikinmu. Amma dukan jikinmu yana fuskantar abubuwa iri ɗaya da fuskarmu, kuma dukan jikinmu ya cancanci kulawa iri ɗaya na tunani, alatu.

 

Fatanmu kullum yana aiki tuƙuru a bayan fage gare mu; yana kare kwayoyin cuta, yana taimakawa wajen daidaita zafin jiki, da kuma kare muhimman gabobin mu. Hasali ma, da fatarmu ta yi yawa, da ba za mu iya rayuwa ba.

 

Kuma la'akari da gaskiyar cewa ɗayan wuraren da aka fi sani da farko da muke ganin alamun tsufa ba fuskarmu ba ce… amma wuyanmu ne da hannayenmu. 

Don haka yayin da ya kamata mu mai da hankali kan fuskarmu, wacce ke dauke da tagogin rayukanmu da murmushin gayyata, mu kuma bar kanmu mu mai da hankali kan bukatun kula da fata na jikinmu. Kuma samun ingantaccen tsarin kula da fata na jiki zai iya yin komai.

 

Kula da Fatar Ƙarƙashin ku

Jikinku yana samun isasshen kulawa? Idan ba tare da mafi kyawun samfuran kula da fata ga duka jikin ku ba, za ku iya rasa jin daɗin fatar ku da kuma kyan gani, ko da santsi.

 

Anan akwai wasu mahimman shawarwari don kula da fatar jikinku gaba ɗaya:

- Exfoliate Sau biyu zuwa uku a mako, ko kuma kamar yadda ya cancanta don nau'in fatar ku, don cire matattun ƙwayoyin fata da bayyana sabuwar fata mai laushi a ƙasa. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kuna da busassun fata, yana ba da izinin ƙarin magani mai laushi mai zurfi. Ba dole ba ne ya zama mai kauri; m exfoliant yana aiki daidai ba tare da haifar da lalacewa ko haushi ba.

 

- Moisturize kowace rana. Ko da yake wannan na iya zama kamar wani fitaccen kashi na kula da fata, za ka yi mamakin yadda mutane da yawa suke watsi da jikinsu daga wuyansa zuwa ƙasa. Mutane da yawa suna zaɓar su shafa moisturizer kai tsaye daga wanka har sai ya zama na yau da kullun kuma a sake shafa kamar yadda ake buƙata cikin yini, ko da lokacin da kuke tafiya tare da. tafiya moisturizer.

Ka tuna - fatar jikinka yana da mahimmanci a wurare kamar baya da ƙafafu, don haka moisturizing dole ne.

 

Yadda ake Hana Tsohuwar Fata

Rigakafi yana da mahimmancin la'akari idan ya zo ga alamun tsufa. Mun riga mun san cewa kwayoyin halitta da bayyanar rana na iya taka rawa a cikin tsananin tsufa da saurin fatarmu. Duk da haka, zaku iya yin abubuwa don taimakawa fata ku ci gaba da gina jiki da rage hangen nesa na tsarin tsufa na halitta.

 

Ta hanyar yin amfani da haɗin da ya dace kayayyakin fata, Za ku kasance a kan hanyarku don samun kyakkyawar fata na shekaru da shekaru masu zuwa.

Yin amfani da haɗin glycolic acid da kayan aikin retinol a cikin babban taro zai taimake ku tare da layi mai kyau, wrinkles, hyperpigmentation, spots rana, kuraje scars, da sauransu - duk alamomi na yau da kullum na fata mai girma.

 

Sassan Jiki Daban-daban, Samfura daban-daban

Kamar dai yadda fatar fuskarka ta bambanta da fata a jikinka. Menene sirrin kyakkyawar fata? Samun kulawar fata don hannuwa, ƙafafu, da ko'ina.

 

Fatar da ke hannunka da ƙafafunka ita ma ta musamman ce kuma ta ƙunshi ƙarin jijiyoyi fiye da fatar fuskarka ko hannunka. Idan kun yi sakaci don kula da hannayenku da ƙafafunku sau da yawa kamar yadda ya kamata, za su iya zama bushe da fashe, wanda zai iya haifar da ƙarar hankali da fushi.

Tabbatar da danshi hannuwanku da ƙafafu akai-akai - musamman a lokacin lokutan sanyi lokacin da bushewa ya tsananta.

 

Me yasa Kula da fatar Jiki yake da mahimmanci?

Kodayake muna sadaukar da yawancin samfuranmu da lokacinmu don kula da fuskarmu, hakan ba yana nufin jikinmu ya fi cancanta ba. Fatar da ke hannunmu, wuyanmu, ƙafafu, da baya yana da mahimmanci kuma ya kamata a bi da shi tare da aikace-aikacen tunani iri ɗaya.

 

Yi amfani da sassauƙa, samfura masu gina jiki a kowane bangare na fatar jikin ku, kuma za ku ga duniya mai banbanta ta yadda fatar jikin ku ta ke kama, ji, da kuma martani ga abubuwan kuzari. Dangane da dabara, zaku iya amfani da wasu sassa na layin samfurin ɗaya akan sassa daban-daban na jikin ku. 

 

Idan kun kasance masu kula da samfuran kula da fata, zaku iya la'akari da IS Kula da fata na asibiti layi ga dukan jiki. Ba wai kawai suna ƙirƙirar wasu samfuran kula da fata masu daɗi don fata mai laushi ba, amma suna ba da wasu daga cikin mafi kyawun kayan kula da fata za ku iya samun don taimakawa kula da fata ko'ina.

 

Gyara Fatarku Ko'ina

Bayan 'yan makonni na amfani da samfuran da aka tsara don jikinka duka, kamar SkinMedica, za ku lura cewa fatar jikinku za ta yi laushi da haske fiye da da. Kuma idan kuna son mafi kyawun araha mai araha ga likitan fata don jikin ku, yi la'akari Tarin EltaMD.

 

Mafi kyawun Fatanku… Ko'ina

Kada ku yi sakaci da fatarku wacce ta yi muku kyau sosai. Rarraba, karewa, da taimakawa hana alamun tsufa tare da duka-duka, niyya, ingantattun samfuran kula da fata waɗanda zasu ba ku mafi kyawun fata har abada… a ko'ina.


Bar Tsokaci

Lura, dole ne a yarda da sharuddan kafin a buga su